Sở tư pháp tỉnh Bắc Ninh

Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản Bắc Ninh số 2

Thông báo việc đấu giá đối với danh mục tài sản: Quyền sử dụng 11 lô đất ở thuộc Dự án khu dân cư xen kẹp để đấu giá quyền sử dụng đất tạo vốn phường Khắc Niệm, thành phố Bắc Ninh (nay là phường Hạp Lĩnh, tỉnh Bắc Ninh). Tổng diện tích các lô đất đấu giá:


Thông tin người có tài sản

Tên người có tài sản:

Phòng Kinh tế hạ tầng và đô thị phường Hạp Lĩnh

Địa chỉ:

Số 39 Nguyễn Thủ Tiệp, TDP Đông Đoài, phường Hạp Lĩnh, tỉnh Bắc Ninh

Thông tin đơn vị tổ chức hành nghề đấu giá

Tên đơn vị Tổ chức đấu giá:

Trung tâm dịch vụ đấu giá Bắc Ninh số 2

Địa chỉ:

Số 8 Phù Đổng Thiên Vương, phường Kinh Bắc, Tỉnh Bắc Ninh

Số điện thoại:

02223874777

Thông tin việc đấu giá

Thời gian tổ chức cuộc đấu giá:

08:30 18/09/2026

Địa điểm tổ chức cuộc đấu gá:

Tại Hội trường C2, Trung tâm Văn hóa Kinh Bắc; phường Vũ Ninh, tỉnh Bắc Ninh

STT TÊN TÀI SẢN SỐ LƯỢNG NƠI CÓ TÀI SẢN GIÁ KHỞI ĐIỂM TIỀN ĐẶT TRƯỚC GHI CHÚ
1 Quyền sử dụng 11 lô đất ở thuộc Dự án khu dân cư xen kẹp để đấu giá quyền sử dụng đất tạo vốn phường Khắc Niệm, thành phố Bắc Ninh (nay là phường Hạp Lĩnh, tỉnh Bắc Ninh). Tổng diện tích các lô đất đấu giá: 1.140,9 m2 11 lô Vị trí 1, Mặt cắt đường > 30m tại dự án xây dựng khu xen kẹp để đấu giá QSDĐ tạo vốn xây dựng cơ sở hạ tầng phường Khắc Niệm cũ (khu 0.8 ha) (nay là phường Hạp Lĩnh, tỉnh Bắc Ninh) 46,622,489,000 VNĐ 1,900,000,000 VNĐ  

Thời gian bắt đầu đăng ký tham gia đấu giá:

07:30 27/08/2026

Thời gian kết thúc đăng ký tham gia đấu giá:

17:00 15/09/2026

Địa điểm, điều kiện, cách thức đăng ký:

* Địa điểm: Tại tầng 3, Trung tâm dịch vụ đấu giá tài sản Bắc Ninh số 2; Số 8, đường Phù Đổng Thiên Vương, phường Kinh Bắc, tỉnh Bắc Ninh. * Điều kiện được tham gia đấu giá: - Bảo đảm các quy định tại Khoản 4 Điều 125 Luật Đất đai năm 2024; Luật Đấu giá tài sản năm 2016 và Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật đấu giá tài sản năm 2024; - Bảo đảm các quy định tại Khoản 1 Điều 3 Nghị quyết số 66.11/2026/NQ-CP ngày 06/01/2026 của Chính phủ. * Cách thức đăng ký tham gia đấu giá: Cá nhân đủ điều kiện tham gia đấu giá quyền sử dụng đất theo quy định thông qua việc mua hồ sơ, nộp hồ sơ tham gia đấu giá hợp lệ và tiền đặt trước cho Trung tâm theo quy định của Luật Đấu giá tài sản; Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật đấu giá tài sản; Các quy định của pháp luật có liên quan và theo Quy chế cuộc đấu giá tài sản của Trung tâm. +Một cá nhân được đăng ký tham gia đấu giá nhiều lô đất khác nhau, nhưng tối đa không quá số lô đất đưa ra đấu giá. +Người tham gia đấu giá chỉ được trả giá đối với các lô đất mà mình đủ điều kiện tương ứng với mức tiền đặt trước đã nộp và tiền mua hồ sơ mời tham gia đấu giá.

Thời gian bắt đầu nộp tiền đặt trước:

07:30 27/08/2026

Thời gian kết thúc nộp tiền đặt trước:

17:00 15/09/2026

File đính kèm: TB123-11LO-HAPLINH.pdf

QD122-QC-11LO-HAPLINH.pdf

Tin liên quan

Danh mục

Tin mới